DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG
CHÀO MỪNG BẠN ĐÃ GHÉ THĂM DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG.

Bạn nên đăng nhập hoặc đăng ký thì mới xem được những nội dung chính của DIỄN ĐÀN. Việc đăng nhập hoặc đăng ký làm thành viên không tốn phí gì đâu. bạn yên tâm.
Bạn cũng có thể cứ làm khách vẫn xem được một phần nội dung của Diễn đàn, nhưng bị nhiều hạn chế hạn chế ở các chuyên mục như: hoạt động của Diễn đàn, trung tâm hội thảo, giao lưu kết bạn, khu trưng bày hình ảnh ...

Bạn có thể click vào nút Do not display again để xem trước rồi đăng ký hoặc đăng nhập sau.

Chúc bạn vui vẻ khi tham quan diễn đàn!
DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG
CHÀO MỪNG BẠN ĐÃ GHÉ THĂM DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG.

Bạn nên đăng nhập hoặc đăng ký thì mới xem được những nội dung chính của DIỄN ĐÀN. Việc đăng nhập hoặc đăng ký làm thành viên không tốn phí gì đâu. bạn yên tâm.
Bạn cũng có thể cứ làm khách vẫn xem được một phần nội dung của Diễn đàn, nhưng bị nhiều hạn chế hạn chế ở các chuyên mục như: hoạt động của Diễn đàn, trung tâm hội thảo, giao lưu kết bạn, khu trưng bày hình ảnh ...

Bạn có thể click vào nút Do not display again để xem trước rồi đăng ký hoặc đăng nhập sau.

Chúc bạn vui vẻ khi tham quan diễn đàn!

Share | 

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
hunghsmn
 Trung tá
hunghsmn

Nam Tổng số bài gửi : 1011
Được cám ơn : 105
Sinh nhật : 10/10/1953
Gia nhập : 30/05/2009

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ Empty
Bài gửiTiêu đề: Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ   Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ Empty5/2/2013, 12:14 pm

Vào sáng ngày 27 tết cô trò một lớp học của trường THPT Lý Tự Trọng, Nha Trang sẽ tổ chức một chuyến thăm và tặng quà tết cho các cháu bé được chăm sóc tại chùa Lộc Thọ (Chùa mà chúng ta đã từng đến thăm hôm tháng 4 đó). Sáng nay mình đi khảo sát lại được biết số lượng cháu theo diện này hiện nay có 45 cháu.

Mình thật bất ngờ và cảm động khi mới thấy mình là các bé vây quanh chân rất dễ thương. Một sư cô cũng hỏi "sao lâu nay không thấy cậu tới?" Mình phải cáo lỗi là bận. Có một cháu câm điếc rất xinh, dễ thương lắm, mình bế cháu lên để chụp ảnh nhưng các cháu khác cứ quây qnah chân, mình nhờ sư cô bấm máy hộ nên không đẹp lắm:
Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ Dsc06210

Mình nghĩ cô giáo chủ nhiệm của lớp học (cũng tham gia với chúng ta hôm tháng 4) tổ chức cho lớp một hoạt động ngoại khoá trong dịp tết thật hay, vừa đem lại niềm vui cho các cháu bé, đồng thời cũng nhằm giáo dục cho các em học sinh lòng nhân ái. Hiện nay không biết bố mẹ các em sẽ ủng hộ bằng gạo, mỳ... cho chùa là bao nhiêu, riêng phần 45 xuất quà cho các em bé thì các em học sinh đã góp được 1.350.000 đồng để mua bánh kẹo Mình đã alo trao đổi với Thanh Tuyền và quyết định ủng hộ cho chương trình của cô trò lớp học này thêm 1.000.000 đồng.

Vậy thông báo đề các thành viên được biết, rất mong được mọi người ủng hộ. Mọi sự ủng hộ xin đóng góp vào TK của DIỄN ĐÀN được ghi ở cuối trang này: http://www.trekhuyettat.org/h218-page Nếu các bạn nào có điều kiện đi thăm các các cháu ở Chùa Lôc Thọ thì đúng 7h30 ngày 27 tết có mặt tại 36B, đường Biệt Thự, Nha Trang

5/2/2013, 12:14 pm
hunghsmn
Tác giảThông điệp
nguoilinh559
Administrator
nguoilinh559

Nam Tổng số bài gửi : 2577
Được cám ơn : 298
Sinh nhật : 10/10/1953
Gia nhập : 14/05/2009

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ   Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ Empty7/2/2013, 5:13 pm

Theo chương trình đã chuẩn bị, sáng nay mình cùng với bạn hanh_tran1977 và cô trò lớp 12A8 trường THPT Lý Tự Trọng , Nha Trang tổ chức chuyến thăm và tặng quà tết cho các cháu thiếu nhi ở chùa Lộc Thọ, Nha Trang. Quà chuẩn bị cho chuyến thăm này ngoài 45 gói quà dành cho 45 cháu ở tuổi mẫu giáo và nhà trẻ, còn có quần áo cũ, gạo, mì, sách vở . Các cháu còn quyên góp ngay tại chỗ được 600.000 đ tiền mặc. Trong 45 gói quà, mỗi gói trị giá 50.000đ gòm có bánh kẹo, sữa và một bì "lì xì".

Có một chuyện vui là hôm qua mình đi nhận tiền trợ cấp chất độc da cam. đ/c cán bộ phụ trách phát tiền có phát cho mình một cọc seri tiền mới gồm một trăm tờ 5 000 kèm lời nói :" Em biết ý anh nên lấy cho anh 500.000 đ này". Vậy là mình có chuyện để dùng rồi.

Đúng 7 giờ 30, đoàn bắt đầu xuất phát từ cổng trường THPT Lý Tự Trọng Nha Trang, Mọi việc diễn ra thật đẹp, thật vui. Có nhiều cử chỉ của các cháu học sinh , sinh viên làm cho mình thật cảm động. Mới các bạn xem loạt ảnh về chuyến thăm này:

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06229+%282%29
Cảnh tạm dừng chờ bạn đến đông đủ trước khi vào chùa

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06234+%282%29
Mình dẫn đầu mới bước vào thì gặp ngay sư bà trù trì chùa và các cháu thanh niên khác cũng đang chuẩn bị quà. Sư bà "Chào thầy" vì nhầm tưởng mình là thầy giáo của các cháu, mình chào hỏi sư bà rồi quay sang các cháu:
- Các cháu ở trường nào?
- Dạ, chúng cháu là sinh viênb đại học ở TP Hồ Chí Mình ạ.
Một cháu khác:
- Trước khi vào đại học thì chúng cháu là học sinh trường chuyên Lê Quí Đôn.
Các cháu đợi chút các em học sinh Lý Tự Trọng đến đủ rồi cùng tổ chức nhé.
Tình cờ gặp thêm một nhóm sinh viên nên niềm vui trong lòng mình như cũng tăng thêm.

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06235+%282%29
Nhóm các cháu mẫu giáo xếp hàng, đầy đủ có 45 cháu
Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06236+%282%29
Trên 100 cháu học sinh từ lớp 1 đến lớp 5

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06240+%282%29
Chụp ảnh chung lưu niệm (Ảnh chụp tự động) gồm có Sư bà trù trì chùa( mặc áo vàng) Mình, cô giáo chủ nhiệm lớp 12A8 THPT Lý Tự Trọng(bên trái) cùng với các cháu học sinh và sinh viên.

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06242+%282%29
Các cháu sinh viên đang phát quà cho các em

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06243+%282%29

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06254+%282%29
Chị sinh viên này cũng dễ thương như các em

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06249+%282%29

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06255+%282%29

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06261+%282%29
Các cháu học sinh Lý Tự Trọng đang vui chơi với các em

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06247+%282%29
Ngoài những phần quà cho các em thiếu nhi, các cháu học sinh Lý Tự Trọng còn quyên góp ngay tại chỗ được 600.000 đồng giao cho sư bà trù trì chùa. Số tiền không nhiều, nhưng tấm lòng cả các cháu còn đang ở tuổi học sinh mới là điều đáng nói.

* *

Vì lý do các cháu ở tuổi mẫu giáo và nhà trẻ còn có những phần quà đạc biệt riêng nên sau một thời gian ở sân chơi chung, các cháu được đưa về lớp để nhận các phần quà và vui chơi riêng.

Chúng ta tạm biệt sân chơi chung và các cháu sinh viên để xem một số hình ảnh vui chơi của các cháu học sinh Lý Tự Trọng với các cháu bé nhé

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06263+%282%29

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06265+%282%29

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06275+%282%29

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06277+%282%29

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06281+%282%29
Chơi với các cháu mình rất vui và cảm thấy như trẻ lại, các cháu thật dễ thương. - Ảnh chụp tự động

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06269+%282%29
Cháu bé không tay mà chúng ta đã biết ngày nào đây. Không hiểu tại sao mình có cảm giác như cháu biết được thân phận của cháu.

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06273+%282%29
Đây là cháu Tạ Hoàng Trọng học sinh lớp 12A8 trường THPT Lý Tự Trọng Nha Trang. đang bế một cháu bé câm điếc. Mình không biết diễn tả thế nào, nhưng mình dẽ dàng nhận ra những phản ứng tình cảm thật đặc biệt của cháu khi mình chỉ những cháu bé khuyết tật.
Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06260+%282%29
Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ DSC06271+%282%29
2 anh đang cưng một em vửa thiểu năng trí tuệ vưa down

Chuyến thăm không có nhiều tiền, quà như những lần trước, DIỄN ĐÀN cũng chỉ góp thêm 1 triệu, cá nhân mình cũng chỉ góp thêm một ít trong các bao "lỳ xì", nhưng thật sự đã để lại trong lòng mình nhiều ấn tượng đẹp về các cháu học sinh, sinh viên. Sư bà trù trì chùa cũng nhận xét: "Vui lắm thầy à! Không cần nhiều tiền quà đâu, nhưng tổ chức được nhue thế này là các cháu vui lắm" ( Sư bà vẫn nhầm mình là thấy giáo của các cháu học sinh sinh viên)

7/2/2013, 5:13 pm
nguoilinh559
Tác giảThông điệp

Thăm các cháu Chùa Lộc Thọ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
XEM TIẾP CÁC BÀI VIẾT KHÁC:
 BÀI VIẾT MỚI CÙNG CHUYÊN MỤC:
     BÀI VIẾT LIÊN QUAN:

Similar topics

-
      » Thăm chùa Lộc Thọ
      » Kế hoạch thăm,tặng quà 2 ông cháu ôngThọ
      » Kêu gọi ủng hộ vui tết cho các cháu khuyết tật
      » Vài hình ảnh chuyến từ thiện của cháu gái
      »  Cháu bé bị cha mẹ bỏ rơi trong bệnh viện. ...
      Trang 1 trong tổng số 1 trang