DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG
CHÀO MỪNG BẠN ĐÃ GHÉ THĂM DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG.

Bạn nên đăng nhập hoặc đăng ký thì mới xem được những nội dung chính của DIỄN ĐÀN. Việc đăng nhập hoặc đăng ký làm thành viên không tốn phí gì đâu. bạn yên tâm.
Bạn cũng có thể cứ làm khách vẫn xem được một phần nội dung của Diễn đàn, nhưng bị nhiều hạn chế hạn chế ở các chuyên mục như: hoạt động của Diễn đàn, trung tâm hội thảo, giao lưu kết bạn, khu trưng bày hình ảnh ...

Bạn có thể click vào nút Do not display again để xem trước rồi đăng ký hoặc đăng nhập sau.

Chúc bạn vui vẻ khi tham quan diễn đàn!
DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG
CHÀO MỪNG BẠN ĐÃ GHÉ THĂM DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG.

Bạn nên đăng nhập hoặc đăng ký thì mới xem được những nội dung chính của DIỄN ĐÀN. Việc đăng nhập hoặc đăng ký làm thành viên không tốn phí gì đâu. bạn yên tâm.
Bạn cũng có thể cứ làm khách vẫn xem được một phần nội dung của Diễn đàn, nhưng bị nhiều hạn chế hạn chế ở các chuyên mục như: hoạt động của Diễn đàn, trung tâm hội thảo, giao lưu kết bạn, khu trưng bày hình ảnh ...

Bạn có thể click vào nút Do not display again để xem trước rồi đăng ký hoặc đăng nhập sau.

Chúc bạn vui vẻ khi tham quan diễn đàn!

Share | 

CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
vothuong1455
 Thượng sĩ
vothuong1455

Nữ Tổng số bài gửi : 101
Được cám ơn : 17
Sinh nhật : 23/10/1955
Gia nhập : 18/01/2010

CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Empty
Bài gửiTiêu đề: CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG   CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Empty7/11/2010, 12:59 am

CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Ap20101103065346704

Ngày 23/10/2010, ì ạch bước chân sang tuổi 56 ( mà lẽ ra là tuổi 57 như theo cách tính của các cụ) mặc dù cái tuổi này bạn bè , anh em, con cháu vẫn bảo mình còn xuân xanh lắm, kekekeke

Ngày 23/10/2010, từ sáng sớm rời Hàng Đào thân yêu đi lên với chị. Ngồi ba tiếng đồng hồ trên ô tô 16 chỗ mà nhà xe nhồi lên đến hơn hai chục người làm như nhồi xe chở heo ý. 3 người đi mà treo giá xe 35 ngàn /1 người thêm cái xe lăn của mình mà giết tới 200 ngàn. Đồ giết người không dao.

Nhưng không làm sao, ăn chơi là không sợ mưa rơi. 200 ngàn có là gì mà phải ảnh hưởng tới cuộc du ngoạn của ta.

11h lên đến nơi , hạ hành lý xuống là tiến quân về nhà dì. Ăn cơm dì thết, gà nè, cá nè, như Mãn Hán toàn tịch của Từ Hi thời xưa, mà kì lạ thay toàn là chú làm, từ chợ búa cho đến nấu ăn. Đến nỗi ăn xong mà chú còn không cho ai dọn dửa mà đích thân là chú làm cho hết mọi việc. Ăn uống xong là nghỉ ngơi ( sướng như tiên ).

Tối đó lang thang trên thành phố Việt Trì, uống café. Thành phố Việt Trì giờ cũng đẹp và hiện đại lắm rồi.

Đêm về nằm ngủ với dì, đã lâu lắm mới dc ngủ với dì…Làm mình nhớ lại hồi sơ tán, mấy dì cháu tụ với nhau …Nằm ôm dì , mình nhớ mẹ quá….huhu mẹ ơi !!! nhớ quá …Những đêm mẹ ko ngủ mẹ xem tivi…Như những dịp này , lễ Halloween các kênh nước ngoài hay chiếu phim ma. Mẹ xem một mình sợ, lại lay con….” Cô dậy mà xem , phim hay tuyệt” …mình biết mẹ sợ…nên trêu “ Bà sợ chứ gì?” thể nào cũng được nghe mấy câu chửi .” bố cô, tôi mà sợ. Có mà ma nó sợ tôi” …Thấm thoát đã gần 3 năm rồi mẹ ơi…..

Sáng sớm 24/11/2010 ,mình có mặt tại Nhà Văn Hóa TP Việt Trì từ sớm… Thầy Thắng là người nhận ra mình đầu tiên…Rồi chú Thái…..Tay bắt mặt mừng làm mình cảm động, nước mắt rưng rưng…(nói nhỏ chút mình cũng hay mít ướt lém)…

May mình đi cùng thằng cháu to con, nên vào những chỗ hiểm nguy .Cu cậu cõng vô tư.

Hội trường trang trọng…Mình cũng dc ngồi hang 2 ghế đại biều …he he he…Oai ra phết…Làm mình nhớ một lần đã lâu…Hôm đó có cô ca sĩ Nhật Bản , sang biểu diễn lấy quĩ ủng hộ trẻ em . Chất độc màu da cam, ở làng trẻ Hòa Bình….Mấy hàng ghế dành cho đại biểu , vắng hoe…Mình có thắc mắc …hỏi mấy em nhân viên ..được các em cho hay…” Đó là dành cho các nhà tài trợ, bao giờ gần đến lúc trao . Họ mới vào.” Mình hơi bức xúc chút….. Nhưng cũng tặc lưỡi “ họ có xiền mà” …..hic…
CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Ap20101026124551467
ĐẠI BIỂU

Mình ngồi ngay sau chú Thái… Mình đã chuẩn bị thật kĩ ….5 Triệu của Diễn Đàn Tình Thương gửi chia sẻ với chương trình….mình phải đổi thành tiền mới và chẵn …kiếm 1 cái phong bì mới toanh để vào…còn phần mình chuẩn bị 1 phong lì xì …Với nguyện ước ….Mong sao mẹ con cô Bằng …Thật khỏe…Thật hạnh phúc…Thật may mắn……

Mình thật ấn tượng với lời giới thiệu và bình thơ của nhà thơ Bùi Đăng Sinh… Thật hay và đươm chất người…

CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Ap20101026124809707

CHÚ NGÔ THÁI VÀ NHÀ THƠ BÙI ĐĂNG SINH

CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Ap20101026122359437
VÀ NHỮNG VẦN THƠ CỦA THẦY THẮNG

Cùng là con Lạc cháu Hồng
Khởi nguồn thủy tổ: bọc chung - Đồng bào.
Xây nên truyền thống tự hào,
Gồng mình gánh vác gian lao, bộn bề.
Trong tim vẫn nặng lời thề:
Giữ yên bờ cõi, làng quê Tổ Hùng.
Chuyền tay khẩu súng, cánh cung,
Kiên cường chống lại bão bùng, chiến chinh
Bao người dũng cảm hy sinh,
Viết nên trang sử quang vinh, rạng ngời.
Nét vàng son thắm bao đời,
Quyện vào câu hát, tình người thân thương.

Cháu con từ khắp muôn phương
Tụ về đất tổ Hùng vương xum vầy
Sẻ san, san sẻ, tỏ bầy
Cùng ôn lại chuyện những ngày gian lao
Bài ca vang khắp chiến hào:
Tình đồng đội – nghĩa đồng bào thủy chung.
Cùng nhau xẻ núi, khai sông.
Đường ra mặt trận điệp trùng tuổi xuân.
Trầm hùng ca khúc hành quân.
Tóc em bay giữa trong ngần ánh trăng.
Là em hay bóng chị Hằng?
Vượt đèo, lội suối băng băng gió ngàn.
Ngợp trời lửa đỏ na-pan,
Vẫn ngọt ngào tiếng hát xoan quê mình.
Lời ca sâu nặng ân tình,
Xua màn đêm, đón bình minh rực hồng.
Em là thanh niên xung phong,
Viết nên trang sử hào hùng, liệt oanh.
Trải qua nghiệt ngã chiến tranh,
Nỗi đau thầm lặng khó lành, khó tan,
Vẫn đang chịu cảnh bần hàn.
Xin trao một chút lòng dân - đồng bào.
Biết rằng chẳng được là bao.
Thiệt thòi quá lớn làm sao đắp đền.
Đồng bào mãi mãi không quên
Như dòng sông nhớ con thuyền lênh đênh.
CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Ap20101025113241112
TUỔI TRẺ MÀ THẬT CÓ TÂM

Khi chương trình xong.....Đoàn kéo đến nhà " đồng chí " Thượng tá CA....( nói nhỏ chút nhé...
đ/c này ...là người đang cùng với dân thực thi luật đó ...vậy mà đ/c đang phạm luật ).... Các bạn tự tìm hiểu nhé....Đố các bạn đ/c phạm luật gì???...
Nhưng quả thật gia đình đồng chí đã đẻ lại trong lòng chúng mình nhiều ấn tượng về tình bạn...
Bà chủ nhà đã tiếp chúng mình với đĩa củ ấu thật bùi....hehehe Sao mà hôm nay mình thấy những củ ấu đó thật ngọt bùi ..." tròn trĩnh" hehehee iu nhau củ ấu cũng tròn là vậy....
Trên đường vào nhà đ/c ...mình cứ ngân nga câu hát...."Sông Lô sóng ngàn Việt Bắc bãi dài ngô lau"....Đã lâu lắm mình mới lại được sống hòa mình với thiên nhiên sống nước...Mới được thấy một miền quê....vẫn đậm chất Việt....

CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Copy2ofimg0075

Đồng chí cùng phu nhân và hai kiều nữ của làng blog ....ngovuminhphuong ...bachthienhuong...
Ra về mình nhớ mãi ....nhớ mãi hơi ấm tình người...

7/11/2010, 12:59 am
vothuong1455
Tác giảThông điệp
nguoilinh559
Administrator
nguoilinh559

Nam Tổng số bài gửi : 2577
Được cám ơn : 298
Sinh nhật : 10/10/1953
Gia nhập : 14/05/2009

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG   CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Empty7/11/2010, 5:54 am

CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Copy2ofimg0075
Nhận xét nhé, chỉ 2 người thôi, còn 2 người kia lạ hoắc.
- Ngắm ảnh cô Vũ Ngọc Vân Anh không biết chán vì cô này xinh xinh quá đi thôi, trong y phục đỏ càng nổi bậc. Xinh vậy mà cũng biết làm từ thiện nữa.
- Còn chú Huy nữa. Công an mà cũng chăm làm từ thiện vậy Very Happy , hiếm có! Mà nhìn chú anh thấy không giống công an chút nào, giống một nhà từ thiện hơn. Các đồng nghiệp có thể nói những người như anh , như chú, chú Hoàng là hâm lắm đấy.

7/11/2010, 5:54 am
nguoilinh559
Tác giảThông điệp
Vũ Ngọc Vân Anh
 Thượng sĩ
Vũ Ngọc Vân Anh

Nữ Tổng số bài gửi : 104
Được cám ơn : 6
Sinh nhật : 20/02/1979
Gia nhập : 14/05/2010
Sở thích : Du lịch,nhảy đầm,đọc sách.........

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG   CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Empty7/11/2010, 9:48 am

Nghe :chuhung khen mà mũi con muốn nổ tung.Chuyến này chú ra Bắc con nhất định gặp chú để chú khỏi bàng hoàng nha!Con xinh cỡ nào cô Nga biết mà.Người đẹp mặn mà và đắm thắm không ngoài ai khác chính là cô VôThường.Chuyến đi vừa rồi tăng thêm phần ý nghĩa sâu sắc cũng là nhờ có sự góp mặt và chuyến đi xa vất vả của cô đó ạ!Chúng ta cùng động viên nhau nha ! trò chuyện

7/11/2010, 9:48 am
Vũ Ngọc Vân Anh
Tác giảThông điệp
Vũ Ngọc Vân Anh
 Thượng sĩ
Vũ Ngọc Vân Anh

Nữ Tổng số bài gửi : 104
Được cám ơn : 6
Sinh nhật : 20/02/1979
Gia nhập : 14/05/2010
Sở thích : Du lịch,nhảy đầm,đọc sách.........

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG   CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Empty7/11/2010, 9:51 am

:chuhung ơi,hai người lạ hoắc kia rất quen thuộc đó chú ạ.Người đứng rất gần và tình cảm với chú Huy là cô Huyền,bà xã tuyệt với ,người luôn sát cánh bên chú ấy trong mọi lĩnh vực.....Còn lại,người mặc váy chấm là chị Trang,cô giáo em Phấn ,đồng tổ chức chương trình trao quà ở Đông Anh .Hoá ra toàn người quen chú nhỉ!

7/11/2010, 9:51 am
Vũ Ngọc Vân Anh
Tác giảThông điệp
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG   CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG Empty

Sponsored content
Tác giảThông điệp

CHUYẾN ĐI NHIỀU ẤN TƯỢNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
XEM TIẾP CÁC BÀI VIẾT KHÁC:
 BÀI VIẾT MỚI CÙNG CHUYÊN MỤC: