DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG
CHÀO MỪNG BẠN ĐÃ GHÉ THĂM DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG.

Bạn nên đăng nhập hoặc đăng ký thì mới xem được những nội dung chính của DIỄN ĐÀN. Việc đăng nhập hoặc đăng ký làm thành viên không tốn phí gì đâu. bạn yên tâm.
Bạn cũng có thể cứ làm khách vẫn xem được một phần nội dung của Diễn đàn, nhưng bị nhiều hạn chế hạn chế ở các chuyên mục như: hoạt động của Diễn đàn, trung tâm hội thảo, giao lưu kết bạn, khu trưng bày hình ảnh ...

Bạn có thể click vào nút Do not display again để xem trước rồi đăng ký hoặc đăng nhập sau.

Chúc bạn vui vẻ khi tham quan diễn đàn!
DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG
CHÀO MỪNG BẠN ĐÃ GHÉ THĂM DIỄN ĐÀN TÌNH THƯƠNG.

Bạn nên đăng nhập hoặc đăng ký thì mới xem được những nội dung chính của DIỄN ĐÀN. Việc đăng nhập hoặc đăng ký làm thành viên không tốn phí gì đâu. bạn yên tâm.
Bạn cũng có thể cứ làm khách vẫn xem được một phần nội dung của Diễn đàn, nhưng bị nhiều hạn chế hạn chế ở các chuyên mục như: hoạt động của Diễn đàn, trung tâm hội thảo, giao lưu kết bạn, khu trưng bày hình ảnh ...

Bạn có thể click vào nút Do not display again để xem trước rồi đăng ký hoặc đăng nhập sau.

Chúc bạn vui vẻ khi tham quan diễn đàn!

Share | 

Kêt quả xác minh gia đình em Phấn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Chuyển đến trang : Previous  1, 2
Tác giảThông điệp
Vũ Ngọc Vân Anh
 Thượng sĩ
Vũ Ngọc Vân Anh

Nữ Tổng số bài gửi : 104
Được cám ơn : 6
Sinh nhật : 20/02/1979
Gia nhập : 14/05/2010
Sở thích : Du lịch,nhảy đầm,đọc sách.........

Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Kêt quả xác minh gia đình em Phấn   Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Empty31/7/2010, 9:35 pm

First topic message reminder :

Ngay sau khi nhận được thông tin của chị Trang,cô giáo của em Phấn trên cộng đồng blog,chúng tôi thay mặt diễn đàn tình thương
đến trực tiếp thăm hỏi gia đình em vào ngày thứ 5(29/8/2010).Ngồi tiếp chúng tôi là cha củaem Phấn, ông Phan Văn Thọ,sinh năm
1958,trước đây vì lao động vất vả nên bị lao lực,hiện tại mắc bệnh lao phổi, đang điều trị tại bệnh viện Thanh Nhàn. Được biết qua lời trò chuyện của ông thì cứ một thời gian, đặc biệt là thời tiết thay đổi thì bệnh của ông lại hoành hành,kéo theo những cơn ho kéo dài,khó thở và đuối sức,không thể làm việc đựơc. Ông mới ra viện ngày 13/7/2010,tình trạng sức khoẻ còn yếu.
Vợ của ông là Phạm Thị Tin,mắc bệnh hiểm nghèo mất năm 2007.Vì điều kiện kinh tế không cho phép nên ông Thọ đành gạt nước mắt làm thủ tục cho cậu con trai của mình vào làng trẻ SÓS,với ước nguyện thầm mong,cầu sao sớm hổi phục sức khoẻ,lao động kiếm tiền để có ngày cha con đoàn tụ.Còn không ông đành mặc cho số phận và mong cho con của mình đựoc chăm lo tới lúc trưởng thành tại đó.
Hiện tại,sống cùng ông là cô con gái Phan Thị Phấn,sinh năm 1993,hiện đang học lớp 9E trường THCS Cổ Loa.Bản thân em cũng là một học sinh chậm chạp ,hiền lành,ngoan ngoãn. Riêng em,ngoài tiền học đựoc nhà trường tạo điều kiện miễn theo chế độ nghèo,em phải tự lo tất cả các chi phí khác như sách vở,quần áo,tiền học thêm...Hàng ngày em tới trường với chiếc xe đạp đã cũ không còn rõ màu sơn.Trò chuyện cùng em,hỏi em về góc học tập và nơi em học,em lặng lẽ chỉ cho chúng tôi góc giường và chiếc ghế nhựa kê là xong.
Gia tài của gia đình em Phấn vẻn vẹn có hai chíêc giường kê ọp ẹp.Chiếc ti vi nơi góc nhà với chiếc quạt là do ông Thọ đi làm vệ sinh cho khu phố,họ thấy hoàn cảnh của ông như vậy nên cho ông mang về dùng.
Được sự quan tâm của thôn ,xã giúp đỡ , được sự hỗ trợ của công ty Hà Anh,hội chữ thập đỏ,hội cựư chiến binh đã xoá nhà tranh vào cuối năm 2007 ,thay vào là nhà ngói lợp plôximăng.
Xét duyệt hộ nghèo từ năm 2006,thôn xóm tạo điều kiện cho làm công tác thu gom vệ sinh rác thải ,thu nhập 300.000đ/1 tháng.
Hiện tại do ốm đau ,không thể đi làm vệ sinh nên chỉ có nguồn trợ cấp duy nhất do thương binh xã hội trợ cấp là 225 .000đ/1 tháng.
Trên đây là một số thông tin cơ bản chúng tôi trực tiếp khảo sát ghi nhận lại đưa về diễn đàn.
Bằng những tấm lòng hảo tâm,từ những vòng tay thân ái,mong rằng trường hợp gia đình em Phấn đựoc giup đỡ phần nào để động viên tinh thần học tập cho riêng bản thân em,cũng như thể hiện rõ tinh thần ''lá lành đùm lá rách''.
Xin chân thành cảm ơn!
Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Ap_20100730020316136.jpg?lb_____DB8n

Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Ap_20100730015737417.jpg?lb_____D

Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Ap_20100730015616938

Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Ap_20100730015856446

Cám ơn tất cả các thành viên trong diễn đàn đã ủng hộ nhiệt tình trường hợp
em Phấn.Hiện tai,dựa vào những thông tin trên diễn đàn nhận đựoc thì đã
có những các nhân sau ủng hộ:
1.Chú Hùng:200 000đ
2.Cô Nga:300.000đ
3.Em Diễm:300.000đ
4.Em Cường:200.000đ
5.Em Minh:200.000đ
6.Chú Chiến:200.000đ
Thay mặt các thành viên diễn đàn phía Bắc,chân thành cảm ơn tấm lòng của các
cá nhân đã ủng hộ để chương trình được hoàn thiện tốt đẹp!

Được sửa bởi Vũ Ngọc Vân Anh ngày 2/8/2010, 10:30 am; sửa lần 2.
31/7/2010, 9:35 pm
Vũ Ngọc Vân Anh
Tác giảThông điệp

Tác giảThông điệp
thienthankhongdoichan
 Thiếu úy
thienthankhongdoichan

Nữ Tổng số bài gửi : 294
Được cám ơn : 23
Sinh nhật : 01/11/1986
Gia nhập : 12/03/2010
Đến từ : Số nhà 19, Đường 717, Ấp Ràng, Xã Trung Lập Thượng, Huyện Củ Chi, TPHCM.
Sở thích : Đọc sách, báo, tâm sự
Humor : Nếu có gì mạnh hơn số phận đó chín là lòng dũng cảm.

Bài gửiTiêu đề: Re: Kêt quả xác minh gia đình em Phấn   Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Empty2/8/2010, 10:23 am

Chúc chuyến đi thành công. Em Phấn sẽ hạnh phúc lắm khi nhận được yêu thương từ phía cộng đồng.

2/8/2010, 10:23 am
thienthankhongdoichan
Tác giảThông điệp
VIOLET
 Thiếu úy
VIOLET

Nữ Tổng số bài gửi : 275
Được cám ơn : 9
Sinh nhật : 19/02/1984
Gia nhập : 20/06/2010
Sở thích : Cafe 1 mìnn ,nghe và viết ,dlich bụi, ngắm hoàng hôn

http://vn.360plus.yahoo.com/haumarketing
Bài gửiTiêu đề: Re: Kêt quả xác minh gia đình em Phấn   Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Empty3/8/2010, 10:19 am

hausinh đã viết:
Vũ Ngọc Vân Anh đã viết:
Hiện tại các bạn cứ gửi tiền vào tài khoản của Cường nhé vì mình cũng đang giữ tiền ủng hộ ông Thọ rất nhiều.Nếu bất tiện mình sẽ lấy số tài khoản của mình để tiện theo dõi.

Mô Phật, Cường nào nhỉ (Cường đô la, hay Cường VND, hay ...)? Hay chú Hùng nhận giúp mọi người rồi chuyển một lần chung với phần của chú nhé?

VÕ KIÊN CƯỜNG , Cường $ nhỏ con hơn anh nhìu lém cưng à !

3/8/2010, 10:19 am
VIOLET
Tác giảThông điệp
hangnguyen
 chiến sĩ bậc 2
hangnguyen

Nữ Tổng số bài gửi : 8
Được cám ơn : 0
Sinh nhật : 02/09/1991
Gia nhập : 11/07/2010
Sở thích : kafe 1 minh & nghe nhac mr dam, boi loi ,dl,doc sach , onhlie........

Bài gửiTiêu đề: Re: Kêt quả xác minh gia đình em Phấn   Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Empty3/8/2010, 2:09 pm

chi vioet oi có thể cho peheo xin so dt va nick yahoo cua chi dc ko ?peheo kum on chi nhiu nhiu

3/8/2010, 2:09 pm
hangnguyen
Tác giảThông điệp
p_p1986
 Thượng sĩ
p_p1986

Nam Tổng số bài gửi : 152
Được cám ơn : 47
Gia nhập : 15/06/2010
Sở thích : Yêu

Bài gửiTiêu đề: Re: Kêt quả xác minh gia đình em Phấn   Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Empty3/8/2010, 3:09 pm

Xin thông tin cá nhân thì lẽ ra nên gởi tin nhắn riêng nha bạn!

3/8/2010, 3:09 pm
p_p1986
Tác giảThông điệp
VIOLET
 Thiếu úy
VIOLET

Nữ Tổng số bài gửi : 275
Được cám ơn : 9
Sinh nhật : 19/02/1984
Gia nhập : 20/06/2010
Sở thích : Cafe 1 mìnn ,nghe và viết ,dlich bụi, ngắm hoàng hôn

Bài gửiTiêu đề: Re: Kêt quả xác minh gia đình em Phấn   Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Empty3/8/2010, 6:39 pm

hangnguyen đã viết:
chi vioet oi có thể cho peheo xin so dt va nick yahoo cua chi dc ko ?peheo kum on chi nhiu nhiu
Em , phải e kiu chi hok , đọc thì giống giống mà k dám chắc là mình . Hic hic
Nick chi nè cưng (haumarketing) Add đi chi cho number nhé cưng

3/8/2010, 6:39 pm
VIOLET
Tác giảThông điệp
hieua
 Thiếu tá
hieua

Nam Tổng số bài gửi : 857
Được cám ơn : 101
Sinh nhật : 20/09/1992
Gia nhập : 10/03/2010
Sở thích : văn-thơ
Humor : tâm hồn nét đẹp muôn người

Bài gửiTiêu đề: Re: Kêt quả xác minh gia đình em Phấn   Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Empty3/8/2010, 7:36 pm

em hieua muốn xin thêm số dđ chị

3/8/2010, 7:36 pm
hieua
Tác giảThông điệp
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Kêt quả xác minh gia đình em Phấn   Kêt quả xác minh gia đình em Phấn - Page 2 Empty

Sponsored content
Tác giảThông điệp

Kêt quả xác minh gia đình em Phấn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
XEM TIẾP CÁC BÀI VIẾT KHÁC:
 BÀI VIẾT MỚI CÙNG CHUYÊN MỤC:
     BÀI VIẾT LIÊN QUAN:

Similar topics

-
      » Cô giáo Trang viết bài Nhóm lửa yêu thương để kêu gọi cộng đồng blog chia sẻ
      » Kế hoạch thăm và tặng quà gia đình em Phấn do cô giáo Trang thực hiện
      » Thăm một gia đình nạn nhân da cam
      Trang 2 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2